DIRA YA MAENDELEO TANZANIA 2025

® Kuboresha hali ya maisha ya Kujenga uchumi imara na
Watanzania wote thabiti unaoweza
. - kukabiliana na ushindani
Kujenga utawala bora na kuzingatia wa Kimataifa.

Sheria

MPANGO WA TATU WA MAENDELEO YA
TAIFA WA MIAKA MITANO (FYDP 1)

Kuboresha miundombinu na huduma za TEHAMA na kuimarisha
matumizi ya TEHAMA kwenye viwanda.

SERA YA TAIFA YA TEHAMA

Kujenga, kusambaza na kutumia TEHAMA, ili kuiwezesha jamii ya
Kitanzania kuwa na maarifa kupitia matumizi ya TEHAMA.

ILANI YA UCHAGUZI YA CHAMA TAWALA

Umuhimu wa miundombinu ya mawasiliano katika kujenga, kufanikisha na
kudumisha uchumi endelevu, kuinua ubora wa maisha na kuimarisha
viwango vya maisha ya Watanzania.

MASUALA MUHIMU

® Kupatikana kwa huduma za Mawasiliano zilizo nafuu katika @ Ukuzaji wa uvumbuzi katika sekta ya mawasiliano il
maeneo yasiyo na huduma hizo au ambayo yamefikishiwa kuharakisha ukuaji wa uchumi wa kidijiti;
huduma hizo lakini ni duni;
o Uzingatiaji wa sheria, kanuni, miongozo na viwango;
® Usimamizi wa rasilimali za mawasiliano
® Uelimishaji wa umma katika masuala ya kidijitali na uelewa
® Matukio ya uvunjifu wa usalama mtandaoni na matumizi wa watumiaji kuhusu huduma za mawasiliano;

mabaya ya mitandao;
® Ujenzi na uendelezaji wa mifumo ya kutoa huduma na usimamizi

® Upatikanaji wa uhakika wa huduma za mawasiliano na wa sekta ya mawasiliano ;

zenye ufanisi;
® Utafiti na durusi kuhusu huduma zinazosimamiwa pamoja na

® Huduma za Utangazaiji zilizo imara na thabiti; teknolojia mpya za TEHAMA,

® Utekelezaji na uendeshaji wa Mradi wa Taka za Kielektroniki; @  Kushirikisha wadau na kushirikiana nao katika kusimamia sekta
ya mawasiliano.

® Kufuatilia ubora wa miundombinu na huduma za mawasiliano;

DIRA DHIMA

Jamii inayowezeshwa na huduma za mawasiliano. Kusimamia huduma za mawasiliano kwa ustawi wa jamii ya Kitanzania.

MALENGO YA KIMKAKATI

o Kukuza miundombinu ya mawasiliano na yenye ufanisi, ® Kuimarisha uvumbuzi kwenye huduma za mawasiliano

uhakika na salama imara pamoja na matumizi yake. pamoja na uzalishaji na uhifadhi wa maudhui ya ndani katika
huduma zinazosimamiwa.

® Kuimarisha upatikanaji wa huduma za mawasiliano zilizo o ) . | | |
bora na nafuu. ® Kuimarisha utendaji na ufanisi wa huduma zinazosimamiwa

na ulinzi wa wadau.

® Kuimarisha uwezo wa Kitaasisi.

MATOKEO YA MKAKATI

® Kupatikana kwa huduma za mawasiliano zilizo za uhakika ® Jamii yenye kuzalisha na kutumia maudhui ya ndani;
na salama ;
® Kukua kwa ufanisi wa sekta ya mawasiliano na uzingatiaji wa s
® Kuimarika kwa upatikanaji wa huduma za mawasiliano zilizo heria, kanuni, miongozo, kanuni ndogo na viwango kwa wadau
bora na nafuu ; wa sekta ya mawasiliano ;

® Kuongezeka kwa ufanisi wa kiutendaji wa taasisi.

LENGO LA MAENDELEO

Kuimarika kwa huduma za mawasiliano zinazopatikana kwa wote na kwa bei nafuu.

TUNU: Weledi, Uvumbuzi, Unyoofu, Utendaji wa pamoja, Uwajibikaji
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